Juniper EX4300-24T

Juniper EX4300-24T EX4300 24-port 10/100/1000BaseT (Includes 1 PSU JPSU-350-AC-AFO; 40GE QSFP+) phân phối bởi ® JUNIPER VIỆT NAMJuniper việt nam phân phối Juniper EX4300-24T

Juniper EX4300-24T

Juniper Networks EX4300-24T chính hãng sản phẩm chính hãng Juniper Networks ®
  • Thông số sản phẩm Juniper EX4300-24T
  • Hãng sản xuất: Juniper Networks
  • Dòng sản phẩm: Juniper EX4300
  • Mã sản phẩm: EX4300-24T
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Partner: Juniper Việt Nam
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá bán: Liên hệ - List Price: 5,195 USD
Giá để tham khảo, gửi Email để có giá tốt nhất
Mua sản phẩm Juniper EX4300-24T tại JUNIPER.VN để đảm bảo sản phẩm Juniper chính hãng

Tại sao bạn nên mua Juniper EX4300-24T tại JUNIPER.VN ?

JUNIPER.VN nhà phân phối thiết bị mạng Juniper chính hãng, uy tín tại Việt Nam. Sản phẩm Juniper EX4300-24T được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO,CQ cho dự án . Vui lòng liên hệ (miễn phí) với chúng tôi để tránh mua phải sản phẩm Juniper kém chất lượng, trôi nổi trên thị trường. Liên hệ với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về Juniper EX4300-24T chính hãng

Chúng tôi cam kết hoàn tiền gấp 500 lần nếu phát hiện sản phẩm Juniper EX4300-24T kém chất lượng từ JUNIPER.VN

EX4300-24T | Phân phối switch Juniper EX4300-24T chính hãng, giá cực TốT

Juniper EX4300-24T EX4300 24-port 10/100/1000BaseT (Includes 1 PSU JPSU-350-AC-AFO; 40GE QSFP+ to be ordered seperately for virtual chassis connections; optics sold seperately)

Giới thiệu về Juniper EX4300-24T 24-port 10/100/1000BaseT

Bộ chuyển mạch Ethernet của Juniper EX4300 cung cấp hiệu suất và quy mô cần thiết cho cả triển khai chuyển đổi truy cập Gigabit Ethernet (GbE) của trường và trung tâm dữ liệu. Kết hợp với công nghệ Khung gầm ảo hàng đầu thị trường Juniper, EX4300 có quy mô lên tới 10 thành viên, mang lại tính sẵn sàng cao và quy mô plug-and-play mà doanh nghiệp yêu cầu. Kết hợp kinh tế nhỏ gọn, trả tiền khi bạn phát triển và công suất thấp và làm mát với hiệu suất, tính sẵn có và mật độ cổng của các nền tảng dựa trên khung gầm, EX4300 với công nghệ Khung gầm ảo cho phép doanh nghiệp triển khai với tốc độ và sự nhanh nhẹn để tăng doanh thu và cải thiện năng suất.

Juniper EX4300-24T 24-port 10/100/1000BaseT

Juniper EX4300-24T 24-port 10/100/1000BaseT

Dòng thiết bị chuyển mạch Ethernet Jun43 Networks EX4300 với công nghệ Khung gầm ảo kết hợp độ tin cậy của các nhà cung cấp hệ thống mô đun với tính kinh tế và tính linh hoạt của các nền tảng có thể xếp chồng lên nhau, mang lại giải pháp hiệu suất cao, có thể mở rộng cho trung tâm dữ liệu, khuôn viên và môi trường văn phòng chi nhánh.

Cung cấp một bộ đầy đủ các khả năng chuyển đổi Lớp 2 và Lớp 3, EX4300 cho phép triển khai nhiều loại khác nhau, bao gồm truy cập vào khuôn viên, chi nhánh và trung tâm dữ liệu. Một switch EX4300 24 cổng hoặc 48 cổng duy nhất có thể được triển khai ban đầu. Khi các yêu cầu phát triển, công nghệ Khung gầm ảo Juniper Networks cho phép tối đa 10 thiết bị chuyển mạch EX4300 được kết nối và quản lý liên tục như một thiết bị duy nhất, mang đến giải pháp mở rộng, trả tiền khi bạn mở rộng môi trường mạng. EX4300 tích hợp với các bộ chuyển mạch truy cập trung tâm dữ liệu QFX3500, QFX3600 và QFX5100 10GbE và 40GbE trong một ngăn xếp hoặc cấu hình Khung gầm ảo, cho phép nâng cấp máy chủ 10GbE không phá vỡ và quản lý đơn giản môi trường truy cập hỗn hợp.

Các thiết bị chuyển mạch EX4300 có thể được kết nối với nhau qua nhiều cổng thu phát tín hiệu nhỏ có thể cắm được bốn lõi 40GbE có thể cắm được (QSFP +) để tạo thành một bảng nối đa năng 320 gigabit mỗi giây (Gbps). Một mô-đun đường lên linh hoạt hỗ trợ cả hai tùy chọn 1GbE và 10GbE cũng có sẵn, cho phép kết nối tốc độ cao với các bộ chuyển mạch lớp tổng hợp hoặc lớp lõi kết nối nhiều tầng hoặc tòa nhà. Tất cả các switch EX4300 bao gồm các tính năng khả dụng cao (HA) như nguồn cung cấp năng lượng nội bộ dự phòng, có thể thay thế nóng và quạt có thể thay thế tại hiện trường để đảm bảo thời gian hoạt động tối đa. Ngoài ra, các mô hình chuyển mạch EX4300 hỗ trợ cấp nguồn qua Ethernet (PoE) cung cấp chuẩn 802.11.3at PoE + để cung cấp công suất lên đến 30 watt trên tất cả các cổng để hỗ trợ triển khai điện thoại IP mật độ cao và triển khai điểm truy cập không dây 802.11n.

Các tính năng giống như khung gầm trong một yếu tố hình thức có thể mở rộng

Các switch EX4300 cấu hình cố định bao gồm một số tính năng khả dụng cao thường được kết hợp với các giải pháp dựa trên khung gầm, bao gồm:

  • Modular Juniper Networks Hệ điều hành Junos (phù hợp với hệ thống khung gầm)
  • Động cơ định tuyến kép với chuyển đổi động cơ định tuyến duyên dáng (GRES)
  • Giao diện quản lý đơn
  • Dễ dàng, nâng cấp phần mềm tập trung
  • Khả năng mở rộng từ 24 đến 480 cổng 10/100 / 1000BASE-T, với tối đa 40 đường lên 10GbE và 40 đường lên 40GbE
  • Bảo hành phần cứng trọn đời

Mỗi switch EX4300 bao gồm một Công cụ chuyển tiếp gói dựa trên mạch tích hợp dành riêng cho ứng dụng (ASIC), EX-PFE. Công cụ định tuyến tích hợp (RE) cung cấp tất cả chức năng của mặt phẳng điều khiển. EX4300 cũng tận dụng HĐH Junos mô-đun tương tự như các bộ chuyển mạch, bộ định tuyến và thiết bị bảo mật khác của Juniper Networks, đảm bảo triển khai và vận hành nhất quán các tính năng của máy bay điều khiển trên cơ sở hạ tầng của Juniper Networks.

Kiến trúc và các thành phần chính:

Các công tắc EX4300 là các thiết bị đơn giá để cung cấp một giải pháp nhỏ gọn cho các tủ điện đông đúc và các vị trí công tắc truy cập nơi không gian và nguồn điện ở mức cao. Mỗi EX4300 hỗ trợ bốn cổng 40GbE QSFP + tiêu chuẩn có thể hỗ trợ các kết nối bảng nối ngược khung gầm ảo tốc độ cao hoặc đóng vai trò là đường dẫn đến các thiết bị kết hợp ngược dòng. Ngoài ra, mỗi EX4300 hỗ trợ một mô-đun đường lên bảng điều khiển phía trước tùy chọn cung cấp bốn cổng 1GbE hoặc 10GbE cho các kết nối đường trục tốc độ cao hoặc liên kết giữa các tủ nối dây và các công tắc tổng hợp ngược dòng, cung cấp tới 40 Gigabits băng thông tổng hợp. Các mô-đun đường lên có thể được cài đặt mà không cần tắt nguồn, cho phép người dùng thêm kết nối tốc độ cao bất cứ lúc nào hoặc di chuyển từ loại đường lên này sang loại khác, mang lại khả năng kết nối linh hoạt, hiệu suất cao.

EX4300 cũng có màn hình LCD ở mặt trước cung cấp giao diện linh hoạt để thực hiện khôi phục thiết bị và khôi phục cấu hình, báo động chuyển đổi báo cáo và trạng thái LED hoặc khôi phục công tắc về cài đặt mặc định. khi được triển khai với tư cách là thành viên của cấu hình Khung gầm ảo, màn hình LCD cũng hiển thị nút chuyển đổi khung gầm của bộ điều khiển của bộ điều khiển và số trạng thái RE để nhận dạng và giải quyết vấn đề nhanh chóng.

Bốn cổng 40GbE QSFP + tích hợp phía sau được hỗ trợ triển khai Khung gầm ảo Juniper EX4300 qua bảng nối đa năng ảo 320 Gbps. khi được triển khai ở gần nhau như trong các tủ nối dây hoặc trong các ứng dụng trung tâm dữ liệu hàng đầu, các công tắc Juniper EX4300 có thể được kết nối an toàn bằng cáp tiêu chuẩn 40GbE QSFP + (có sẵn trong các chiều dài 50 cm, 1 m và 3 m). Các công tắc được triển khai trong cấu hình Khung gầm ảo trải rộng trên các khu vực lớn hơn có thể được kết nối với nhau bằng các bộ thu phát quang QSFP + như QSFP + SR4, hỗ trợ khoảng cách lên tới 150 m.

Một cổng RJ-45 của bảng điều khiển phía sau chuyên dụng có sẵn để quản lý ngoài băng tần, trong khi cổng USB của bảng điều khiển phía sau có thể được sử dụng để dễ dàng tải lên các tệp cấu hình và hệ điều hành Junos. Ngoài ra, cổng bảng điều khiển USB bảng điều khiển phía trước chuyên dụng và cổng bảng điều khiển RJ-45 bảng điều khiển phía sau cung cấp các tùy chọn bảng điều khiển ngoài băng linh hoạt.

Công nghệ khung gầm ảo

Có thể kết nối tối đa 10 công tắc EX4300 bằng công nghệ Khung gầm ảo, tạo ra một thiết bị logic duy nhất hỗ trợ tối đa 480 cổng 10/100 / 1000BASE-T, cộng với tối đa 40 cổng 10GbE bổ sung và 40 cổng 40GbE bổ sung. Đối với các môi trường truy cập 1GbE và 10GbE hỗn hợp, EX4300 có thể được kết nối với các công tắc truy cập trung tâm dữ liệu hiệu suất cao QFX3500, QFX3600 và QFX5100. Cấu hình khung gầm ảo EX4300 có thể được tạo để hỗ trợ nhiều tùy chọn cổng và mật độ khác nhau cho trung tâm dữ liệu, khuôn viên và triển khai chi nhánh. Kết nối khung gầm ảo có thể được hình thành bằng cách sử dụng bất kỳ cổng 40GbE hoặc cổng 10GbE nào bằng cách sử dụng cáp và cáp quang tiêu chuẩn. EX4300 không hỗ trợ công nghệ Khung gầm ảo trên các cổng đồng hoặc cáp quang GbE.

Triển khai khung gầm ảo trong tủ quần áo trong khuôn viên trường

Trong các tủ nối dây trong khuôn viên trường, các cấu trúc liên kết linh hoạt có thể được tạo bằng cách sử dụng quang học QSFP + tiêu chuẩn trên các cổng 40GbE để mở rộng cấu hình Khung gầm ảo trên khoảng cách dài qua nhiều tủ, sàn hoặc thậm chí các tòa nhà trong khi sử dụng 10GbE hoặc 40GbE để kết nối đường lên.

Triển khai khung gầm ảo trong Trung tâm dữ liệu

khi được triển khai trong cấu hình Khung gầm ảo trong trung tâm dữ liệu, tất cả các bộ chuyển mạch EX4300 được theo dõi và quản lý như một thiết bị duy nhất, cho phép doanh nghiệp tách cấu trúc liên kết vật lý khỏi các nhóm điểm cuối logic và cho phép sử dụng tài nguyên hiệu quả hơn. Các cấu trúc liên kết có độ đàn hồi cao cũng có thể được tạo bằng cáp DAC 40GbE.

Sử dụng công nghệ Khung gầm ảo, có thể kết nối tối đa 10 công tắc EX4300 để tạo ra một thiết bị logic duy nhất bao trùm toàn bộ tòa nhà. Sử dụng công nghệ Khung gầm ảo, có thể kết nối tối đa 10 công tắc EX4300 để tạo ra một thiết bị logic duy nhất bao trùm toàn bộ tòa nhà.

Juniper EX4300-24T khung gầm ảo trong Trung tâm dữ liệu

Juniper EX4300-24T khung gầm ảo trong Trung tâm dữ liệu

Cấu hình khung gầm ảo cho Trung tâm dữ liệu

Trong các triển khai hàng đầu của trung tâm dữ liệu, có thể tạo cấu hình Khung gầm ảo năm nút đầy đủ trong đó mọi thành viên chuyển đổi chỉ cách một thành viên khác một bước nhảy, mang lại độ trễ thấp nhất có thể. Có thể tạo một khoảng cách kéo dài tới 150 mét bằng cách sử dụng quang học QSFP + tiêu chuẩn trên các cổng 40GbE (cáp DAC có chiều dài lên đến 3 m cho khoảng cách ngắn hơn), trong khi các cổng 10GbE có thể được sử dụng làm liên kết ngược để kết nối với các thiết bị cốt lõi hoặc ngược dòng .

Bộ chuyển mạch Ethernet EX4300 với công nghệ Khung gầm ảo mang đến giải pháp hiệu suất cao, có thể mở rộng và có độ tin cậy cao cho trung tâm dữ liệu.EX4300 chuyển đổi trong cấu hình Khung gầm ảo đầy đủ cho trung tâm dữ liệu.

Hình 3 kiến trúc khung gầm ảo Juniper EX4300-24T

Hình 4 kiến trúc khung gầm ảo Juniper EX4300-24T

Kiến trúc chuyển mạch khung gầm ảo

Công nghệ khung gầm ảo hiện có được mở rộng và tăng cường hơn nữa để hỗ trợ cấu trúc liên kết cột sống và lá lý tưởng cho việc triển khai trung tâm dữ liệu có độ trễ cao và độ trễ thấp. Trong trường hợp đầu tiên, cấu trúc liên kết này

kiến trúc khung gầm ảo Juniper EX4300-24T

Kiến trúc khung gầm ảo Juniper EX4300-24T (hình 5)

Thông số kỹ thuật của Juniper EX4300-24T

Model: EX4300-24T
Backplane 320 Gbps Virtual Chassis interconnect to combine up to 10 units as a single logical device
Uplink Module Options 4-port dual-mode 10GbE/1GbE module with pluggable SFP+/SFP optics
Dimensions (W x H x D)
  • 17.41 x 1.72 x 16.43 in (44.21 x 4.32 x 41.73 cm)
  • Desktop installation width noted above, rack-mount width is 17.5 in (44.5 cm)
  • Height: 1 rack unit (1 U)
Weight
  • EX4300 switch (no power supply or fan module): 13 lb (5.9 kg)
  • EX4300 switch (with single power supply and two fan modules): 16.1 lb (7.3 kg)
  • 350 W AC power supply: 2.4 lb (1.1 kg)
  • SFP+ uplink module: 0.44 lb (0.2 kg)
  • Fan module: 0.33 lb (0.15 kg)
Rack mountable 1 Rack Unit
Hardware Specifications
Switching Engine Model Store and forward
DRAM 2 GB with Error Correcting Code (ECC)
Flash 2 GB
CPU 1.5 GHz Dual-Core PowerPC CPU
GbE port density per system 32 (24 host ports + four 40GbE ports + optional fourport 1/10GbE uplink module)
10GbE port density per system 4 (uplink module)
40GbE port density per system 4
Packet Switching Capacities 448 Gbps
Layer 2 Throughput (Mpps) 333 Mpps (wire speed)
Supported Optics
  • GbE SFP optic/connector type: LC SFP fiber supporting SX (multimode), LX (single-mode)
  • 10GbE SFP+ optic/connector type: 10GbE SFP+ LC connector, SR (multimode), USR (multimode), LR (single-mode), ER (singlemode), LRM (multimode), and DAC (direct-attach copper)
  • 40 GbE QSFP+ optic/connector type: 40GbE QSFP+ LC connector type, SR (multimode), DAC (direct-attach copper)
Physical Layer
  • Time Domain Reflectometry (TDR) for detecting cable breaks and shorts: 24P/24T and 48P/48T only
  • Auto medium-dependent interface/medium-dependent interface crossover (MDI/MDIX) support: 24P/24T and 48P/48T only (all ports)
  • Port speed downshift/setting maximum advertised speed on 10/100/1000BASE-T ports: 24P/24T and 48P/48T only, on all ports
  • Digital optical monitoring for optical ports
Power Options
Power Supply Rating 350 W AC dual load-sharing hot-swappable internal redundant power supplies
PoE Budget 0 W
Maximum Current Inrush 50 amps
Minimum number of PSUs required for fully loaded chassis 1 per switch
Environment
Operating Temperature 32° to 113° F (0º to 45º C)
Nhiệt độ bảo quản -40º to 158º F (-40º to 70º C)
Relative Humidity (Operating) 10% to 85% (noncondensing)
Relative Humidity (Non-Operating) 0% to 95% (noncondensing)
Altitude (Operating) Up to 10,000 ft (3,048 m)
Altitude (Non-Operating) Up to 16,000 ft (4,877 m)
Cooling Airflow AFO (Front-to-back airflow)
Noise Specifications
Noise Specifications Noise measurements based on operational tests taken from bystander position (front) and performed at 23° C in compliance with ISO 7779
Acoustic Noise in DBA 39.7
Safety and Compliance
Safety Certifications
  • UL-UL60950-1 (First Edition)
  • C-UL to CAN/CSA 22.2 No. 60950-1 (First Edition)
  • TUV/GS to EN 60950-1, Amendment A1-A4, A11
  • EN 60950-1 (2006 +A1:2009+A12:2010) Information Technology Equipment—Safety
  • IEC 60950-1 (2005 +A1:2009) Information Technology Equipment—Safety
Electromagnetic Compatibility Certifications
  • FCC 47CFR Part 15 Class A
  • EN 55022 Class A
  • ICES-003 Class A
  • VCCI Class A
  • AS/NZS CISPR 22 Class A
  • CISPR 22 Class A
  • EN 55024
  • EN 300386
  • CE
NEBS GR-1089-Core: EMC and Electrical Safety for Network Telecommunications Equipment
Environmental Reduction of Hazardous Substances (ROHS) 6/6
Telco CLEI code
Warranty Limited lifetime switch hardware warranty

Additional Feature Specifications:

Security
  • MAC limiting (per port and per VLAN)
  • Allowed MAC addresses configurable per port
  • Dynamic ARP inspection (DAI)
  • IP source guard
  • Local proxy ARP
  • Static ARP support
  • DHCP snooping
  • Captive portal
  • Persistent MAC address configurations
  • Distributed denial of service (DDoS) protection (CPU control path flooding protection)

Layer 2/Layer 3 Throughput (Mpps) (Maximum with 64 Byte Packets)

  • 24P/24T: 333 Mpps (wire speed)
  • 48P/48T: 369 Mpps (wire speed)

Layer 2 Switching

  • Maximum MAC addresses per system: 64,000
  • Jumbo frames: 9,216 Bytes
  • Number of VLANs: 4,093
  • Virtual Spanning Tree (VST) instances: 510
  • Port-based VLAN
  • Voice VLAN
  • Physical port redundancy: Redundant trunk group (RTG)
  • Compatible with Per-VLAN Spanning Tree Plus (PVST+)
  • Routed VLAN Interface (RVI)
  • Uplink Failure Detection (UFD)
  • ITU-T G.8032 Ethernet Ring Protection Switching
  • IEEE 802.1AB: Link Layer Discovery Protocol (LLDP)
  • LLDP-MED with VoIP integration
  • IEEE 802.1p: CoS prioritization
  • IEEE 802.1Q: VLAN tagging
  • IEEE 802.1X: Port Access Control
  • IEEE 802.1ak: Multiple Registration Protocol
  • IEEE 802.3: 10BASE-T
  • IEEE 802.3u: 100BASE-T
  • IEEE 802.3ab: 1000BASE-T
  • IEEE 802.3z: 1000BASE-X
  • IEEE 802.3ae: 10-Gigabit Ethernet
  • IEEE 802.3ba: 40-Gigabit Ethernet
  • IEEE 802.3af: Power over Ethernet
  • IEEE 802.3at: Power over Ethernet Plus
  • IEEE 802.3x: Pause Frames/Flow Control
  • IEEE 802.3ah: Ethernet in the First Mile

Spanning Tree

  • IEEE 802.1D: Spanning Tree Protocol
  • IEEE 802.1s: Multiple instances of Spanning Tree Protocol (MSTP)
  • Number of MST instances supported: 64
  • Number of VLAN Spanning Tree Protocol (VSTP) instances supported: 510
  • IEEE 802.1w: Rapid reconfiguration of Spanning Tree Protocol

Link Aggregation

  • IEEE 802.3ad: Link Aggregation Control Protocol
  • 802.3ad (LACP) support:
    • Number of LAGs supported: 112
    • Maximum number of ports per LAG: 8
  • LAG load-sharing algorithm bridged or routed (unicast or multicast) traffic:
    • IP: S/D IP
    • TCP/UDP: S/D IP, S/D Port
    • Non-IP: S/D MAC
  • Tagged ports support in LAG

Layer 3 Features: IPv4

  • Maximum number of ARP entries: 64,000
  • Maximum number of IPv4 unicast routes in hardware: 32,000
  • Maximum number of IPv4 multicast routes in hardware: 8,000
  • Routing protocols: RIPv1/v2, OSPF, BGP, IS-IS
  • Static routing
  • Routing policy
  • Bidirectional Forwarding Detection (BFD)
  • Layer 3 redundancy: Virtual Router Redundancy Protocol (VRRP)

Layer 3 Features: IPv6

  • Maximum number of Neighbor Discovery (ND) entries: 20,000 (shared with IPv4)
  • Maximum number of IPv6 unicast routes in hardware: 18,000
  • Maximum number of IPv6 multicast routes in hardware: 4,000
  • Routing protocols: RIPng, OSPFv3, IPv6, ISIS
  • Static routing

Access Control Lists (ACLs) (Junos OS Firewall Filters)

  • Port-based ACL (PACL): Ingress and egress
  • VLAN-based ACL (VACL): Ingress and egress
  • Router-based ACL (RACL): Ingress and egress
  • ACL entries (ACE) in hardware per system:
    • Port-based ACL (PACL) ingress: 3,500
    • VLAN-based ACL (VACL) ingress: 3,500
    • Router-based ACL (RACL) ingress: 7,000
    • Egress shared across PACL, VACL, and RACL: 1,000
  • ACL counter for denied packets
  • ACL counter for permitted packets
  • Ability to add/remove/change ACL entries in middle of list (ACL editing)
  • L2-L4 ACL
  • 802.1X port-based
  • 802.1X multiple supplicants
  • 802.1X with VLAN assignment
  • 802.1X with authentication bypass access (based on host MAC address)
  • 802.1X with VoIP VLAN support
  • 802.1X dynamic ACL based on RADIUS attributes
  • 802.1X Supported Extensible Authentication Protocol (EAP types): Message Digest 5 (MD5), Transport Layer Security (TLS), Tunneled TLS (TTLS), Protected Extensible Authenticated Protocol (PEAP)
  • MAC authentication (RADIUS)
  • Control plane DoS protection

High Availability

  • Redundant, hot-swappable power supplies
  • Redundant, field-replaceable, hot-swappable fans
  • Graceful Routing Engine switchover (GRES) for Layer 2 hitless forwarding and Layer 3 protocols on RE failover
  • Graceful protocol restart (OSPF, BGP)
  • Layer 2 hitless forwarding on RE failover
  • Non-Stop Bridging - LACP, xSTP
  • Non-Stop Routing - PIM, OSPF v2 and v3, RIP v2, RIPnG, BGP, BGPv6, ISIS, IGMP v1, v2, v3
  • Online insertion and removal (OIR) uplink module

Quality of Service

  • Layer 2 QoS
  • Layer 3 QoS
  • Ingress policing: 1 rate 2 color
  • Hardware queues per port: 12
  • Scheduling methods (egress): Strict priority (SP), weighted deficit round robin (wDRR)
  • 802.1p, DiffCode (DSCP)/IP Precedence trust and marking
  • L2-L4 classification criteria: Interface, MAC address, Ethertype, 802.1p, VLAN, IP address, DSCP/IP Precedence, TCP/UDP port numbers, and more
  • Congestion avoidance capabilities: Tail drop, weighted random early detection (wRED)

Multicast

  • IGMP: v1, v2, v3
  • IGMP snooping
  • PIM-SM, PIM-SSM, PIM-DM

MPLS

  • VRF-Lite

Traffic Monitoring

  • ACL-based mirroring
  • Mirroring destination ports per system: 1
  • LAG port monitoring
  • Multiple destination ports monitored to 1 mirror (N:1)
  • Maximum number of mirroring sessions: 4
  • Mirroring to remote destination (over L2): 1 destination VLAN
Services and Manageability
  • Junos OS CLI
  • web interface
  • Out-of-band management: Serial; 10/100/1000BASE-T Ethernet
  • ASCII configuration
  • Rescue configuration
  • Configuration rollback
  • Image rollback
  • LCD management
  • Element management tools: Juniper Networks Network and Security Manager (NSM)
  • Remote performance monitoring
  • Proactive services support via Advanced Insight Solutions (AIS)
  • SNMP: v1, v2c, v3
  • RMON (RFC 2819) Groups 1, 2, 3, 9
  • Network Time Protocol (NTP)
  • DHCP server
  • DHCP client and DHCP proxy
  • DHCP relay and helper
  • DHCP local server support
  • RADIUS
  • Junos Space Service Now for automated fault detection, simplified trouble ticket management, and streamlined operations
  • TACACS+
  • SSHv2
  • Secure copy
  • HTTP/HTTPs
  • Domain Name System (DNS) resolver
  • System logging
  • Temperature sensor
  • Configuration backup via FTP/secure copy

Supported RFCs

  • RFC 768 UDP
  • RFC 783 TFTP
  • RFC 791 IP
  • RFC 792 ICMP
  • RFC 793 TCP
  • RFC 826 ARP
  • RFC 854 Telnet client and server
  • RFC 894 IP over Ethernet
  • RFC 903 RARP
  • RFC 906 TFTP Bootstrap
  • RFC 951, 1542 BootP
  • RFC 1027 Proxy ARP
  • RFC 1058 RIP v1
  • RFC 1112 IGMP v1
  • RFC 1122 Host Requirements
  • RFC 1195 Use of OSI IS-IS for Routing in TCP/IP and Dual Environments (TCP/IP transport only)
  • RFC 1256 IPv4 ICMP Router Discovery (IRDP)
  • RFC 1492 TACACS+
  • RFC 1519 CIDR
  • RFC 1587 OSPF NSSA Option
  • RFC 1591 DNS
  • RFC 1812 Requirements for IP Version 4 Routers
  • RFC 1981 Path MTU Discovery for IPv6
  • RFC 2030 SNTP, Simple Network Time Protocol
  • RFC 2068 HTTP server
  • RFC 2080 RIPng for IPv6
  • RFC 2131 BOOTP/DHCP relay agent and DHCP server
  • RFC 2138 RADIUS Authentication
  • RFC 2139 RADIUS Accounting
  • RFC 2154 OSPF w/Digital Signatures (Password, MD-5)
  • RFC 2236 IGMP v2
  • RFC 2267 Network Ingress Filtering
  • RFC 2328 OSPF v2 (Edge-mode)
  • RFC 2338 VRRP
  • RFC 2362 PIM-SM (Edge-mode)
  • RFC 2370 OSPF Opaque LSA Option
  • RFC 2453 RIP v2
  • RFC 2460 Internet Protocol, Version 6 (IPv6) Specification
  • RFC 2461 Neighbor Discovery for IP Version 6 (IPv6)
  • RFC 2463 Internet Control Message Protocol (ICMPv6) for the Internet Protocol Version 6 (IPv6) Specification
  • RFC 2464 Transmission of IPv6 Packets over Ethernet Networks
  • RFC 2474 DiffServ Precedence, including 12 queues/port
  • RFC 2475 DiffServ Core and Edge Router Functions
  • RFC 2526 Reserved IPv6 Subnet Anycast Addresses
  • RFC 2597 DiffServ Assured Forwarding (AF)
  • RFC 2598 DiffServ Expedited Forwarding (EF)
  • RFC 2740 OSPF for IPv6
  • RFC 2925 MIB for Remote Ping, Trace
  • RFC 3176 sFlow
  • RFC 3376 IGMP v3
  • RFC 3484 Default Address Selection for Internet Protocol Version 6 (IPv6)
  • RFC 3513 Internet Protocol Version 6 (IPv6) Addressing Architecture
  • RFC 3569 draft-ietf-ssm-arch-06.txt PIM-SSM PIM Source Specific Multicast
  • RFC 3579 RADIUS EAP support for 802.1x
  • RFC 3618 Multicast Source Discovery Protocol (MSDP)
  • RFC 3623 OSPF Graceful Restart
  • RFC 4213 Basic Transition Mechanisms for IPv6 Hosts and Routers
  • RFC 4291 IP Version 6 Addressing Architecture
  • RFC 4443 ICMPv6 for the IPv6 Specification
  • RFC 4541 IBMP and MLD snooping services
  • RFC 4861 Neighbor Discovery for IPv6
  • RFC 4862 IPv6 Stateless Address Autoconfiguration
  • RFC 4915 MT-OSPF
  • RFC 5176 Dynamic Authorization Extensions to RADIUS
  • RFC 5798 VRRPv3 for IPv6
  • Draft-ietf-bfd-base-05.txt Bidirectional Forwarding Detection
  • Draft-ietf-idr-restart-10.txt Graceful Restart Mechanism
  • Draft-ietf-isis-restart-02 Restart Signaling for IS-IS
  • Draft-ietf-isis-wg-multi-topology-11 Multi Topology (MT) Routing in IS-IS for BGP
  • Internet draft-ietf-isis-ipv6-06.txt, Routing IPv6 with IS-IS
  • LLDP Media Endpoint Discovery (LLDP-MED), ANSI/TIA-1057, draft 08
  • PIM-DM Draft IETF PIM Dense Mode draft-ietf-idmr-pim-dm-05. txt, draft-ietf-pim-dm-new-v2-04.txt

Supported MIBs

  • RFC 1155 SMI
  • RFC 1157 SNMPv1
  • RFC 1212, RFC 1213, RFC 1215 MIB-II, Ethernet-Like MIB and TRAPs
  • RFC 1493 Bridge MIB
  • RFC 1643 Ethernet MIB
  • RFC 1657 BGP-4 MIB
  • RFC 1724 RIPv2 MIB
  • RFC 1850 OSPFv2 MIB
  • RFC 1905 RFC 1907 SNMP v2c, SMIv2 and Revised MIB-II
  • RFC 2011 SNMPv2 for Internet Protocol using SMIv2
  • RFC 2012 SNMPv2 for transmission control protocol using SMIv2
  • RFC 2013 SNMPv2 for user datagram protocol suing SMIv2
  • RFC 2096 IPv4 Forwarding Table MIB
  • RFC 2287 System Application Packages MIB
  • RFC 2570 – 2575 SNMPv3, user based security, encryption, and authentication
  • RFC 2576 Coexistence between SNMP Version 1, Version 2, and Version 3
  • RFC 2578 SNMP Structure of Management Information MIB
  • RFC 2579 SNMP Textual Conventions for SMIv2
  • RFC 2665 Ethernet-like interface MIB
  • RFC 2787 VRRP MIB
  • RFC 2819 RMON MIB
  • RFC 2863 Interface Group MIB
  • RFC 2863 Interface MIB
  • RFC 2922 LLDP MIB
  • RFC 2925 Ping/Traceroute MIB
  • RFC 2932 IPv4 Multicast MIB
  • RFC 3413 SNMP Application MIB
  • RFC 3414 User-based Security model for SNMPv3
  • RFC 3415 View-based Access Control Model for SNMP
  • RFC 3621 PoE-MIB (PoE switches only)
  • RFC 4188 STP and Extensions MIB
  • RFC 4363 Definitions of Managed Objects for Bridges with Traffic Classes, Multicast Filtering, and VLAN extensions
  • RFC 5643 OSPF v3 MIB support
  • Draft – blumenthal – aes – usm - 08
  • Draft – reeder - snmpv3 – usm - 3desede -00
  • Draft-ietf-bfd-mib-02.txt
  • Draft-ietf-idmr-igmp-mib-13
  • Draft-ietf-idmr-pim-mib-09
  • Draft-ietf-idr-bgp4-mibv2-02.txt – Enhanced BGP-4 MIB
  • Draft-ietf-isis-wg-mib-07

Troubleshooting

  • Debugging: CLI via console, Telnet, or SSH
  • Diagnostics: Show and debug cmd, statistics
  • Traffic mirroring (port)
  • Traffic mirroring (VLAN)
  • IP tools: Extended ping and trace
  • Juniper Networks commit and rollback

Sản phẩm Juniper EX4300-24T được phân phối chính hãng bởi

Juniper Việt Nam phân phối Juniper EX4300-24T chính hãng

JUNIPER.VN - NHÀ PHÂN PHỐI THIẾT BỊ MẠNG JUNIPER UY TÍN, DANH TIẾNG
Juniper Việt Nam phân phối Juniper EX4300-24T chính hãng uy tín số 1️⃣ Việt Nam
Email báo giá Juniper EX4300-24T info@juniper.vn
Liên hệ Hotline Juniper Việt Nam 0921 456 666

Nên mua cùng Juniper EX4300-24T


HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM
info@juniper.vn

Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Juniper.vn nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Juniper.vn luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới Juniper Networks. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Sản phẩm Juniper EX4300-24T được phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ . Juniper Việt Nam luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
Giao hàng Juniper EX4300-24T tận nơi

Chính hãng Juniper Networks

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7

Mua sản phẩm Juniper EX4300-24T từ JUNIPER.VN để đảm bảo sản phẩm chính hãng Juniper Networks . Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm kém chất lượng (trôi nổi)...
download datasheet, catalogue thiết bị mạng Juniper

JUNIPER VIỆT NAM - VĂN PHÒNG HÀ NỘI
Phân phối Juniper EX4300-24T tại Hà Nội
JUNIPER VIỆT NAM - VĂN PHÒNG HỒ CHÍ MINH
Phân phối Juniper EX4300-24T tại Hồ Chí Minh

Gửi Email có giá ưu đãi
info@juniper.vn